Topic Theo dõi và dự đoán truy quét BHP của Công An Hàn quốc

Cái Bang KoreA

Cửu Vạn Hàn Quốc
Xin chào cả nhà,trong đó có bhp,hp và các huynh đệ,tiểu muội đang ở nhà đợi sang hàn

.sống trên đời phải biết trước biết sau,biết thế nào là lẻ phải mà sống.đừng vì chính bản thân mình mà ảnh hưởng tới người khác.ví dụ như các bạn trong cương vị của người ở nhà chờ đợi sang hàn thì thế naò
Muội nói cũng rất có lý. Anh sẽ cân nhắc ý kiến của muội.
Chúc muội nhanh chóng sang Hàn nhé

VuHieuKr

—╬ஓღ $$$$ ღஓ╬—
Các bác nhẹ lời với ACE BHP thui, mỗi người mỗi hoàn cảnh, mỗi người 1 số phận. nên biết thông cảm cho nhau.

PS: ACE ko nên quá khích gây mất đoàn kết nhé, hãy xây dựng cộng đồng Viet4rum phát triển vững mạnh, là nơi chia sẻ mọi điều bổ ích sau những giờ làm việc

Hjk

Gì thế herculesx. Cũng ở Busan nè. Vẫn đj làm bt. Không bắt đc đâu mà lo

huongbg

~Ngồi Đếm Thời Gian ~
Hôm nay tại Busan đã diễn ra cuộc vây bắt tại xưởng... Đóng gạch. Kết quả tạm thời đã được công bố và có hậu quả:

Một người BHP đã vừa lái xe nâng loại lớn vừa chạy trốn truy bắt. Trong vòng vây dày đặc đấy đã tông thẳng vào một cảnh sát làm anh này bay lên rồi rơi xuống cái ......bịch:-s.. Hậu quả ngày mai thông báo tiếp:x
Như vậy thì Luật càng Ngày càng Chặt chẽ hơn ... Vậy thì Nguy cơ mất Thị trường LĐ là rất lớn ...

huongbg

~Ngồi Đếm Thời Gian ~
Không lớn. Vì kế hoạch đề ra trong nửa quý này là tiễn 50 % bhp :(. Đã có những cuộc vây bắt quy mô. Còn thị trường lao động đối với VN mình sẽ ko bị cắt giảm. Nhưng đang có chính sách lưỡng lự với số chỉ tiêu bổ xung dành cho VN. Đau cả đầu. Tới hôm 28 này mới có văn bản chính thức...
Cuộc Sống Người Việt Nam ko cân Bằng .. Người thì Quá Là giàu , tiêu tiền như rác ... Người thì lại Lo ăn từng bữa. ... Hi vọng sẽ có cách giải quyết cho người lao động Việt nam [-O< ai cũng sẽ dc một lần đi XKLD để bớt cái nghèo đi một chút là cũng đủ ...

Nguanonhauda

Thành viên hay nổ
Anh em BHP, về thôi để chừa cho người khác cơ hội! Đằng nào cũng bị bắt về mà để mất thị trường lao động Hàn Quốc thì chán lắm! Về sinh con rồi bắt nó đi tiếp! =))
Bạn nói sai rồi.Về thì chắc chắn là ở lại VN,không về thì chưa chắc đã bị bắt,mà có bị bắt về thì các bạn mới dc sang.chứ làm gì có chuyện;''Đằng nào cũng bị bắt về mà để mất thị trường lao động Hàn Quốc'' Thôi các cụ bảo rồi Hy sinh đời bố củng cố đời con mà.cố làm sau này còn có tiền chạy cho nó 1 chân trên sở LD-TB-XH.

Nguanonhauda

Thành viên hay nổ
Xin chào cả nhà,trong đó có bhp,hp và các huynh đệ,tiểu muội đang ở nhà đợi sang hàn.mấy ngày nay mình có đọc mấy topik nói về bhp và hp.2 phe đang tranh cải nhau.mình thấy mọi người ai cũng có lý lẻ riêng của mình.bhp thì nói đi 5 năm bên hàn chỉ đủ trả nợ và xây cái nhà.tại các bạn thôi,đi hàn quốc cách đây 5 năm mà có người đi hết hơn 100tr.vào thời đó đúng là số tiền quá lớn,đấy là do ai,do các bạn thôi.giờ mọi người làm đã trả hết nợ,mua đất xây nhà.như thế là cả 1 gia tài rồi còn gì.thế mà mọi người vẫn tham.chắc giờ mọi ng bhp đang có ý định kiếm thêm 1tỷ gửi ngân hàng để hưởng tuổi già.trong các tiền bối,có ai đã có gia đình chưa,mình nghỉ là có hết rồi,các bác có nghỉ tới tâm lý của vợ ở nhà không,có bác nào ở nhà vợ cắm sừng chưa.tôi đã nghe rất nhiều vụ thế rồi.tiền làm gì lắm khi gia đình tan nát,con cái hư hỏng khi không có sự giáo dục của bố mẹ.đấy là mình nói về những người như thế thôi,mong mọi người thông cảm.giờ tôi chỉ góp ý với tất cả ace bhp,mình đi làm ở bên đó cũng lâu rồi,xa gd xa người thân thôi.có người đi biền biệt đến nổi người thân ko còn trên đời nữa mà ko đc nhìn mặt lần cuối đó là bất hiếu,làm cho đất nước mất thị trường hàn quốc,khiến cho rất nhiều người sang bên đó mà ko đi dc là tội bất trung.sống trên đời phải biết trước biết sau,biết thế nào là lẻ phải mà sống.đừng vì chính bản thân mình mà ảnh hưởng tới người khác.ví dụ như các bạn trong cương vị của người ở nhà chờ đợi sang hàn thì thế naò

Tóm lại đây là Dân vận---Địch vận hay là Đòn tâm lý chiến.Thông tấn xã Trung ương Triều Tiên KCNA tuyên bố đạn pháo của những người lính thép sẽ biến Soul thành đống hoang tàn trong biển lửa nếu phía Hàn quốc tiếp tục thúc đẩy chiến tranh tâm lý tại khu vực biên giới,gây căng thẳng quan hệ liên Triều..hehe

Last edited by a moderator:

Nguanonhauda

Thành viên hay nổ
Hôm nay tại Busan đã diễn ra cuộc vây bắt tại xưởng... Đóng gạch. Kết quả tạm thời đã được công bố và có hậu quả:

Một người BHP đã vừa lái xe nâng loại lớn vừa chạy trốn truy bắt. Trong vòng vây dày đặc đấy đã tông thẳng vào một cảnh sát làm anh này bay lên rồi rơi xuống cái ......bịch:-s.. Hậu quả ngày mai thông báo tiếp:x
Khổ thân bác ý quá đang đóng gạch cũng có đứa làm phiền.Lại cả chú CA kia nữa người ta đã sợ thì để cho người ta sợ lại còn cứ thích khoe cân nặng trèo lên bàn nâng để thử xe nâng.không biết 2 thằng đã làm hòa với nhau chưa?

Bhp

:|:| Xin thông báo yêu cầu mod dep ngay mấy tiêu Đề nói về bhp bhp có gì Là tội :| không ai muốn gia bhp cả vì cuộc sống lên phải vậy :| còn các bạn ở vn trong thời gian chờ đợi hãy Tìm việc Để làm đi :| đừng có ngồi đó nói này nói nọ gây mất đoàn kết :| ở bên này chuyện bhp Là chuyện muôn thủa :| bọn Trung Quốc nó bhp nhiều lắm sao không lập 1 topic kêu nó về đi :| dù bhp vn có về nhưng bhp china ngày càng gia tăng :|:|:|??????? ( công ty Mình mới nhận 10 người vn sang làm việc :| làm được 1 tháng 10 người đã đòi thôi việc rồi vì lý do không chịu được áp lực công việc :| lên các bạn ở vn hãy suy nghĩ kỹ nhé trước khi nói nhé không sau này sang rồi :| làm việc ko làm được rồi lại tính sao hay lai bhp:|:|:|)

sax

Khá lâu rùi ko vào topic thấy mọi người bàn tán vui vẻ quá:) . chào tất cả những ace bhp , các bạn còn hd và các huynh đệ đang ở vn chờ sang ld tại korea , chúc mọi người có một sk thật tốt để làm được những gì mình mong muốn , nói đến bhp mình ko bênh ai cả vì con người mà ai cũng có hoàn cảnh hay ld của riêng mình , ai cũng vậy thôi người xưa có câu " Người không vì mình trời chu đất diệt" mình xin miễn bàn đến câu nói này vi nó quá rõ ràng rồi :)

hiiiiiiiiiiii

ace cho mình hỏi tí nhé.khi mà bhp bị bắt.đồ đạc củ mình ko có người wen cầm hộ thì sao,liệu nó co cho mình về nhà lấy ko,hay la ko?mình đang lo, vì lỡ mua một vài thứ đồ rồi.và khi bị bắt trong bao lâu là nó cho về.nếu có người gửi đồ giúp.vầy mong ace tư vấn cho em tí nhé.cảm ơn ace nhiều.chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nha.chúc cho bhp luôn luôn gặp may mắn nhe.

Xin chào cả nhà,trong đó có bhp,hp và các huynh đệ,tiểu muội đang ở nhà đợi sang hàn.mấy ngày nay mình có đọc mấy topik nói về bhp và hp.2 phe đang tranh cải nhau.mình thấy mọi người ai cũng có lý lẻ riêng của mình.bhp thì nói đi 5 năm bên hàn chỉ đủ trả nợ và xây cái nhà.tại các bạn thôi,đi hàn quốc cách đây 5 năm mà có người đi hết hơn 100tr.vào thời đó đúng là số tiền quá lớn,đấy là do ai,do các bạn thôi.giờ mọi người làm đã trả hết nợ,mua đất xây nhà.như thế là cả 1 gia tài rồi còn gì.thế mà mọi người vẫn tham.chắc giờ mọi ng bhp đang có ý định kiếm thêm 1tỷ gửi ngân hàng để hưởng tuổi già.trong các tiền bối,có ai đã có gia đình chưa,mình nghỉ là có hết rồi,các bác có nghỉ tới tâm lý của vợ ở nhà không,có bác nào ở nhà vợ cắm sừng chưa.tôi đã nghe rất nhiều vụ thế rồi.tiền làm gì lắm khi gia đình tan nát,con cái hư hỏng khi không có sự giáo dục của bố mẹ.đấy là mình nói về những người như thế thôi,mong mọi người thông cảm.giờ tôi chỉ góp ý với tất cả ace bhp,mình đi làm ở bên đó cũng lâu rồi,xa gd xa người thân thôi.có người đi biền biệt đến nổi người thân ko còn trên đời nữa mà ko đc nhìn mặt lần cuối đó là bất hiếu,làm cho đất nước mất thị trường hàn quốc,khiến cho rất nhiều người sang bên đó mà ko đi dc là tội bất trung.sống trên đời phải biết trước biết sau,biết thế nào là lẻ phải mà sống.đừng vì chính bản thân mình mà ảnh hưởng tới người khác.ví dụ như các bạn trong cương vị của người ở nhà chờ đợi sang hàn thì thế naò
về làm gì cái gia đình ấy nữa ..hheeeee]

nản....!!!

em đang định ra bhp.lại vào đúng vùng trọng điểm thế này.....thật ko biết tính thế nào nữa !nhưng rất cảm ơn chủ thớt về những hung tin này nhé..THANKS ! =D>

Xin hỏi khi mình BHP ở xưởng mình làm có bị công an tìm và tóm không ạ?

pelunDD

Active Member
hix mấy chú cs mũi thính lắm,ở đâu cũng mò tới được huống hồ là cty nữa.thôi mình chúc bạn vạn sự bình an nhá :)>-

Đề nghị Không cổ xúy

ace bhp tập trung đập lại bọn ca đi em sung phong cầm đầu :ar!:ar!:ar!
đang ở VN thì xung phong bằng niềm tin à ông bạn . Hay xung phong ra Nội Bài đón ace về đi..

Bay gjo nha nuoc ra luat.phat.tjen 5tram trjeu khj ld bhp ve nuoc hoak cs korea bat duoc.phat 20tr won xem co dua nao ko dam ve ko .gjong nay la gjong lua ua nang. ,ko the?lay niem xi?tu.ton^ .de?bat ep duoc. ,ma phaj?dung roj vot.moi so.
topic nào có herculesx vào là topic đó bốc mùi thật|-)