Topic Theo dõi và dự đoán truy quét BHP của Công An Hàn quốc

VHNN

Active Member

Cho em hỏi BHP có Phải là ko có quyền Công dân ko ạ .....
BHP là những người thuộc đảng tự do dân chủ, sống tiêu diêu tự tại nay đây mai đó mà ko phị thuộc vào bất cứ chính sách pháp luật nào bạn ah.
Họ hơn người cái là thích thì làm mà ko thích là nhảy đi xưởng khác! Ko liên quan đến notongbu hay rút giấy gì cả.... :P

Hjk

Nghĩ cũng khổ mấy chú cs hàn. Trời thì lạnh mà phải rình mò khắp nơi để bắt người. Sao phải khổ vậy nhỉ. Ở trong phòng ấm chơi game chẳng sướng hơn ah. Bọn em có ở thì chục hay hơn chục năm cũng về thuj. Có ở mãi đâu mà lo. Các chú cứ làm vậy thành ra a em mất đoàn kết. Kkkkk

VHNN

Active Member
Nghĩ cũng khổ mấy chú cs hàn. Trời thì lạnh mà phải rình mò khắp nơi để bắt người. Sao phải khổ vậy nhỉ. Ở trong phòng ấm chơi game chẳng sướng hơn ah. Bọn em có ở thì chục hay hơn chục năm cũng về thuj. Có ở mãi đâu mà lo. Các chú cứ làm vậy thành ra a em mất đoàn kết. Kkkkk
Ông bạn chỉ dc cái văn hay!

Hjk

Nói vậy không đúng sao. Bắt thì cứ bắt. Mình trốn thì cứ trốn. Chơi mèo đuổi chuột vậy. Tránh đc cái nào hay cái đó

tin mới nhất về bhp

Mình vừa ăn cơm trưa xong thì nghe ông anh ở pusan điện bảo có thằng bạn bên cạnh vừa bị bắt.khu vực 신 펭 부 산 cẩn thận nhé

Hjk

Nói vậy chẳng đúng sao. Việc bắt thì cứ bắt. Mình trốn thì cứ trốn. Chơi mèo đuổi chuột vậy. Ai chẳng muốn hết hợp đồng rùi về. Đi 5 năm chịu khó làm thì xây đc cái nhà. Còn k thì chẳng có gì. Bây giờ về thì bắt đầu lại ah. Cty nó k ký đc thì tự ký lấy. Ở vài năm có ít vốn rùi về

Hj

Up. Anh em khu vuc Busan chu y nhe. Gjo dang bat manh khu vuc duoi nay. Mot so cty da cho luu vong nghi viec. So cty con lai cung lap chuong bao dong de de phong rui do. Cac anh em hay de cao canh giac. Han che dj laj

hay

sao lại ko có quyền công dân hả chị :D các bác BHP còn đi lại lượn lờ nhiều hơn mấy ACE hợp pháp ý chứ ;))
các bác BHP chú ý NƠI NGUY HIỂM LÀ NƠI AN TOÀN NHẤT =)) chúng ta cứ ra gần đồn công an mà chơi , mấy chú CA ko ngờ đc đâu =))
hay quá cao kiến mai em thuê nha đoi diện đòn công an đê chào các chú

kuongkc

lãng tử lang thang
Hi vọng sẽ bắt dc hết anh em BHP về ... Họp mặt tại quê hương :D
Cứ ngồi cho "hao mỡ"(mơ hão) đi ,lớp này về nước thì có lớp sau tiếp bước bù vào thôi bởi vi cái chương trình tái nhập cảnh ấy còn đang xa tít mù khơi.Bây giờ đã là kì kiểm tra tiếng hàn lần 2 cho lao động tái nhập cảnh trong khi lần kiểm tra lần 1 còn đang chờ đợi dài cổ .Xem ra trong vụ này có ji khuất tất bên hàn thi nó vẫn nhận nhưng liệu mấy ông sở LĐTBXH vn co muốn cho minh đi nữa hay không thôi à.:-?

Nguanonhauda

Thành viên hay nổ

Cho em hỏi BHP có Phải là ko có quyền Công dân ko ạ .....
Trên đời chỉ có thằng đi tù mới tạm thời bị hạn chế quyền công dân thôi.bhp chẳng qua giống như HẢO HÁN GIANG HỒ thôi.dược nhiều người ủng hộ giúp đỡ,động viên,che chở..ví dụ gia đình ,làng xóm và ngay cả Cái Bang cũng lập cả 1 topic đây này

Về thôi anh em ui!

Anh em BHP, về thôi để chừa cho người khác cơ hội! Đằng nào cũng bị bắt về mà để mất thị trường lao động Hàn Quốc thì chán lắm! Về sinh con rồi bắt nó đi tiếp! =))

Tốp hay và có ý nghĩa,mình còn HD nhưng cũng cám ơn tinh thần đoàn kết của anh em Cái Bang Hội
BHP rất chi là vui :D đi đâu thì toàn đi TAXI đơn giản vì đi bus hay tàu điện thì lo gặp mấy chú CA :D đi làm xưởng thì thích thì làm ko thích thì nhảy xưởng khác :D.
1 điều thường thấy là số ACE BHP lượn lờ đi lại còn đông và tần suất cao hơn ACE hợp pháp :Đơn giản vì ACE hợp pháp thì phải đi làm còn BHP thì đánh võng :D
BHP thường tụ tập những Bang Phái Hội rất chi là vui, cứ như là LƯƠNG SƠN BẠC trong THỦY HỬ vậy :D:D
ACE bhp tinh thần đoàn kết rất cao cứ ở đâu có động tĩnh là lại báo cho nhau ngay, bảo làm sao các chú ý lên kế hoạch mãi mà tình trạng Bhp ko giảm mà ngay càng tăng hihiihi

Cái Bang KoreA

Cửu Vạn Hàn Quốc
Tin tức tình hình chiến sự

Vậy là như các nguồn tin cấp báo thì tình hình chiến sự đã có những trận đánh ác liệt . Phía CA HQ đã có những trận càn quyét lớn.
Theo các số liệu báo về mặc dù đã dũng cảm chiến đấu nhưng lực lượng CA HQ quá mạnh và trang bị vũ khí hiện đại, nên lực lượng của chúng ta cũng đã có nhiều chiến sỹ bị CA HQ bắt giữ.

Đặc biệt chú ý:

Dù gặp tình thế như thế nào anh em cũng nên hết sức bình tĩnh, tuyệt đối không được hoảng loạn. Khi đụng độ với Lực lượng CA HQ vào xưởng bắt người các bạn còn giấy tờ với tư cách là chủ nhà hãy chận các CA HQ lại .
Hỏi họ lý do và , yêu cầu họ xuất trình lệnh bắt người. các câu hỏi bằng tiếng Hàn như sau:

- 누구 세요? ( nu cu xê ô ) Các anh là ai?
- 뭐 하러 왔어요? ( mu o ha ro oát xơi ô) Các anh đến đây làm gì ?
- 단속 명령 보여주세요? ( tan xốc miêng liêng bô dơ chu xê ô ) Xin các anh hãy cho xem lệnh bắt người
Trong khi các bạn hết hạn giấy tờ bình tĩnh đi ra cữa sau tìm nơi nghỉ mát
Không nên hốt hoảng nhảy từ trên cao xuống , nhảy xuống hố sâu, rất nguy hiểm. Chú ý an toàn không để bị thương.
Và dù như thế nào, nếu tình thế khó khăn , bị dồn vào góc tường các bạn cũng hãy luôn là chính mình . Là những người lao động chân chính ra về với tư thế ngẩng cao đầu. Quê hương đang nhớ mong chờ đón các bạn
Đề nghị anh em hãy tìm nơi trú ẩn an toàn. Tôi đưa thêm một tin tức để anh em được biết.

Chính phủ Hàn Quốc nhẹ nhàng với các lao động BHP làm nông nghiệp
http://www.chosun.com/site/data/html_dir/2008/12/07/2008120700481.html

Nội dung của bài báo trên Chosun.com nói rằng
Vào ngày 07 Bộng lao động cho biết tuy theo trường hợp sẽ đối xử mềm dẻo với các lao động BHP ở các vùng nông thôn và mặt khác sẽ ban hành các quy chế dẽ chịu hơn cho các lao động ở các vùng nông thôn.
Bộ tư pháp giải thích sỡ dĩ ban hành các chính sách như vậy là vì sáng ngày 04 thủ tướng Lý Miêng Bắc đi thăm chợ nông sản đã nói rằng " nông thôn có những đặc tính đặc biệt khác với doanh nghiệp nghành chế tạo nên có những chính sách đặc biệt cho các nông dân"

=> Theo đây các bạn BHP đang làm ngành nông nghiệp cũng không nên sợ quá " Vừa làm vừa đái ra quần " nhé . Thực tế bên nông nghiệp ít khi bị truy quyét . Các bạn BHP cũng nên có phương án lựa chọn việc làm sang ngành nông nghiệp cũng là một sự lựa chọn tốt trong lúc khó khăn tìm việc làm.

Last edited by a moderator:

pelunDD

Active Member
anh yên tâm đi, cs vừa vào là solo với ace bhp rồi chạy còn không kịp,chỉ sợ cs nó nhào vô là ds luôn,lúc đó ace chắc về thành dưỡng sức hết rồi,ace bhp hỏi cs, tại sao tôi đang cày lv ông lại ds tôi, cs trả lời, vì tôi là 5độc ở đâu ks là tôi ds kakaka :014::014:

Last edited by a moderator:

kuongkc

lãng tử lang thang
không biết bạn dã từng xem phim thủy hử chưa=))khi triều đình không làm gì dc thì phải dùng đến chính sách chiêu an thui=)).mong các ACE BHP bên đó cũng được như vậy[-O<
hiichic. bạn nhầm rồi đấy, hình như bạn chưa đọc hết truyện thủy hử rồi.Sau chính sách chiêu an là chính sách xử trảm đó .Mà cái chính sách chiêu an này sao giống chuơng trình tái nhập cảnh cho người về nước đúng thời hạn quá.Anh em về nước thi lại đỗ rồi mà đến giờ vẫn chưa có tung tich ji cả:-?

Cái Bang KoreA

Cửu Vạn Hàn Quốc
kha kha

Chúng tôi mà dễ dàng bị bắt ư :))
không dễ dàng đầu hàng đâu như thế đâu
Chúng tôi sẽ đoàn kết chiến đấu đến cùng
Mà dù có bị bắt về thì Nhục ư :)) Vẫn chưa thấy nhục lắm đâu
Phải rơi vào tay của cái bọn tham quan chuyên ăn cướp tiền của dân . Mặc dù mình biết nhưng ko làm gì được phải nuốt nước mắt đưa tiền cho tham quan, lúc đó mới là nhục

Còn LD ở Hàn Quốc thì dù như thế nào chúng tôi là những người lao động chân chính, Chúng tôi làm chúng tôi ăn. Không có bố con thằng nào làm gì được chúng tôi cả. Ở lại làm tiếp hay về là do chúng tôi tự do quyết định
Chúng tôi luôn ngẩng cao đầu trong thế thắng :))

Sống trên đời cần có 1 tấm lòng

Xin chào cả nhà,trong đó có bhp,hp và các huynh đệ,tiểu muội đang ở nhà đợi sang hàn.mấy ngày nay mình có đọc mấy topik nói về bhp và hp.2 phe đang tranh cải nhau.mình thấy mọi người ai cũng có lý lẻ riêng của mình.bhp thì nói đi 5 năm bên hàn chỉ đủ trả nợ và xây cái nhà.tại các bạn thôi,đi hàn quốc cách đây 5 năm mà có người đi hết hơn 100tr.vào thời đó đúng là số tiền quá lớn,đấy là do ai,do các bạn thôi.giờ mọi người làm đã trả hết nợ,mua đất xây nhà.như thế là cả 1 gia tài rồi còn gì.thế mà mọi người vẫn tham.chắc giờ mọi ng bhp đang có ý định kiếm thêm 1tỷ gửi ngân hàng để hưởng tuổi già.trong các tiền bối,có ai đã có gia đình chưa,mình nghỉ là có hết rồi,các bác có nghỉ tới tâm lý của vợ ở nhà không,có bác nào ở nhà vợ cắm sừng chưa.tôi đã nghe rất nhiều vụ thế rồi.tiền làm gì lắm khi gia đình tan nát,con cái hư hỏng khi không có sự giáo dục của bố mẹ.đấy là mình nói về những người như thế thôi,mong mọi người thông cảm.giờ tôi chỉ góp ý với tất cả ace bhp,mình đi làm ở bên đó cũng lâu rồi,xa gd xa người thân thôi.có người đi biền biệt đến nổi người thân ko còn trên đời nữa mà ko đc nhìn mặt lần cuối đó là bất hiếu,làm cho đất nước mất thị trường hàn quốc,khiến cho rất nhiều người sang bên đó mà ko đi dc là tội bất trung.sống trên đời phải biết trước biết sau,biết thế nào là lẻ phải mà sống.đừng vì chính bản thân mình mà ảnh hưởng tới người khác.ví dụ như các bạn trong cương vị của người ở nhà chờ đợi sang hàn thì thế naò