Topic Theo dõi và dự đoán truy quét BHP của Công An Hàn quốc

Cái Bang KoreA

Cửu Vạn Hàn Quốc
Hiện nay theo các tin tức của đệ tử Cái Bang thám thính được thì Chính Phủ HQ đang có những âm mưu truy bắt các chiến sỹ BHP trên đất HQ.
Đây là topic theo dõi và cập nhật các tin tức về truy quyét LD PHP ở HQ. Hãy theo dõi sát sao và cập nhật các tin tức mật thám dò la được để chủ động đề phòng nhắm giảm thiểu những thiệt hại đối với Việt Nam chúng ta.

@ Cái Bang tôi không có ý , khuyến khích gia tăng tình trạng BHP ảnh hưởng đên hình ảnh quốc gia về quy định của cuốc tế. Nhưng Cái Bang muốn các chiến sỹ BHP về nước với tư thế chủ động. Không bị áp bức
Hãy tôn trọng nhân quyền của con người , trong đó có quyền được tự do, quyền được lao động , quyền được làm giàu bằng sức mồ hôi, bằng xương máu, bằng sức lao động chính đáng của mình

Tôi đưa ra một số phân tích để chúng ta theo dõi.

Số liệu thống kê BHP tính đến tháng 9 năm 2011

Theo tài liệu phân tích thì đội sổ là Tàu khựa nhiều BHP nhất 30 nghìn 666 người. Tiếp theo nhì bảng là các chiến sỹ việt cộng của chúng ta 15 nghìn 513 người . rồi Phi líp 7400 và In đô 4700 ...

trong đó các bạn xem đây

http://blog.daum.net/yadaily/7687139

김해 미등록 외국인 근로자계속 증가 대책 시급하다
=> BHP ở Kim He tiếp tụch tăng nhanh cấp thiết đưa ra phương án đối phó

중소기업이 밀집한 경남 김해시 5개면은 외국인 비율이 20.3~41.6%에 달하는 것으로 조사됐다.
김해시는 지난 6월 30일 기준 전체 인구 50만4,761명 중 외국인이 1만5,172명 3%를 차지했다고 19일 발표했다.
김해시 17개 읍면동 중 외국인이 가장 많이 살고 있는 지역은 주촌면으로 4,100명 중 외국인은 1,706명 41.6%에 달한다. 그 다음은 한림면으로 9,730명에서 외국인이 2,744명 28.2%이다.
진례면의 경우 8,159명 중 1,982명 24.3%, 생림면은 4,665명에서 946명 20.3%로 나타났다.
도심지인 진영읍 4.5%, 장유면 1%, 내외동 0.6% 등 전 도시에 골고루 살고 있다

=>Theo số liệu điều tra Vùng 경남 김해 là nơi tập trung nhiều lao động . Các vùng 주촌4100, 한림 9730, 진례 8159 , 생림 4665.

đây là khu vực chợ 김해

하지만 현재 김해에 거주하는 미등록 외국인(불법체류자)은 줄잡아 약 6~7천 명 정도 되는 것으로 파악하고 있다.

=> Các chú công an đã biết được con số BHP ở vùng này khoảng 6~7 nghìn

Theo dự đoán của Cái Bang rất có thể sẽ xảy ra các trận đánh ở các vùng thuộc 김해 : 한림, 진례, 주촌, khu chợ 김해. Các chiến sỹ BHP vùng này hết sưc chú ý đề phòng

@ Các đệ tử Cái bang thám thính được , trong nội bộ Chính phủ đã có 1 số dấu hiệu mệt mỏi với tình hình chiên sự đấu tranh chống BHP.
Theo Cái Bang dự đoán trong tương lai các chú công an Hàn có thể sẽ phải chịu đầu hàng và toàn bộ BHP sẽ được hợp pháp hóa.

Tin tức tình hình chiến sự

Vậy là như các nguồn tin cấp báo thì tình hình chiến sự đã có những trận đánh ác liệt . Phía CA HQ đã có những trận càn quyét lớn.
Theo các số liệu báo về mặc dù đã dũng cảm chiến đấu nhưng lực lượng CA HQ quá mạnh và trang bị vũ khí hiện đại, nên lực lượng của chúng ta cũng đã có nhiều chiến sỹ bị CA HQ bắt giữ.

Đặc biệt chú ý:

Dù gặp tình thế như thế nào anh em cũng nên hết sức bình tĩnh, tuyệt đối không được hoảng loạn. Khi đụng độ với Lực lượng CA HQ vào xưởng bắt người các bạn còn giấy tờ với tư cách là chủ nhà hãy chận các CA HQ lại .
Hỏi họ lý do và , yêu cầu họ xuất trình lệnh bắt người. các câu hỏi bằng tiếng Hàn như sau:

- 누구 세요? ( nu cu xê ô ) Các anh là ai?
- 뭐 하러 왔어요? ( mu o ha ro oát xơi ô) Các anh đến đây làm gì ?
- 단속 명령 보여주세요? ( tan xốc miêng liêng bô dơ chu xê ô ) Xin các anh hãy cho xem lệnh bắt người
Trong khi các bạn hết hạn giấy tờ bình tĩnh đi ra cữa sau tìm nơi nghỉ mát
Không nên hốt hoảng nhảy từ trên cao xuống , nhảy xuống hố sâu, rất nguy hiểm. Chú ý an toàn không để bị thương.
Và dù như thế nào, nếu tình thế khó khăn , bị dồn vào góc tường các bạn cũng hãy luôn là chính mình . Là những người lao động chân chính ra về với tư thế ngẩng cao đầu. Quê hương đang nhớ mong chờ đón các bạn
Đề nghị anh em hãy tìm nơi trú ẩn an toàn. Tôi đưa thêm một tin tức để anh em được biết.

Chính phủ Hàn Quốc nhẹ nhàng với các lao động BHP làm nông nghiệp
Nội dung của bài báo trên Chosun.com nói rằng
Vào ngày 07 Bộng lao động cho biết tuy theo trường hợp sẽ đối xử mềm dẻo với các lao động BHP ở các vùng nông thôn và mặt khác sẽ ban hành các quy chế dẽ chịu hơn cho các lao động ở các vùng nông thôn.
Bộ tư pháp giải thích sỡ dĩ ban hành các chính sách như vậy là vì sáng ngày 04 thủ tướng Lý Miêng Bắc đi thăm chợ nông sản đã nói rằng " nông thôn có những đặc tính đặc biệt khác với doanh nghiệp nghành chế tạo nên có những chính sách đặc biệt cho các nông dân"

=> Theo đây các bạn BHP đang làm ngành nông nghiệp cũng không nên sợ quá " Vừa làm vừa đái ra quần " nhé . Thực tế bên nông nghiệp ít khi bị truy quyét . Các bạn BHP cũng nên có phương án lựa chọn việc làm sang ngành nông nghiệp cũng là một sự lựa chọn tốt trong lúc khó khăn tìm việc làm.

Last edited by a moderator:

Ducrooney_2.0

맨체스터 유나이티드
Theo Cái Bang dự đoán trong tương lai các chú công an Hàn có thể sẽ phải chịu đầu hàng và toàn bộ BHP sẽ được hợp pháp hóa.

Bạn đã bao giờ thấy Công An đầu hàng tội phạm chưa? Ở bên đó BHP cũng là 1 loại tội phạm. Bao giờ hết BHP thì mới hết bắt bớ. Mà cái đó thì....

Cái Bang KoreA

Cửu Vạn Hàn Quốc
Bạn đã bao giờ thấy Công An đầu hàng tội phạm chưa? Ở bên đó BHP cũng là 1 loại tội phạm. Bao giờ hết BHP thì mới hết bắt bớ. Mà cái đó thì....

BHP = 불법 체류 = Cư trú khi hết hạn giấy tờ

=> ở đây ko phải là tội phạm , họ là những người lao động chân chính, những chiến sỹ chiến đấu với đói nghèo

@ Cái Bang tôi không có ý , khuyến khích gia tăng tình trạng BHP ảnh hưởng đên hình ảnh quốc gia về quy định của cuốc tế. Nhưng Cái Bang muốn các chiến sỹ BHP về nước với tư thế chủ động. Không bị áp bức
Hãy tôn trọng nhân quyền của con người , trong đó có quyền được tự do, quyền được lao động , quyền được làm giàu bằng sức mồ hôi, bằng xương máu, bằng sức lao động của mình

noblesse

==>>thàng viên mới
ace bhp tập trung đập lại bọn ca đi em sung phong cầm đầu :ar!:ar!:ar!

nguydinhtung

¦«*†£øv€£y†*» ¦
không biết bạn dã từng xem phim thủy hử chưa=))khi triều đình không làm gì dc thì phải dùng đến chính sách chiêu an thui=)).mong các ACE BHP bên đó cũng được như vậy[-O<

ace THANK mạnh vào. phải cám ơn chủ thớt đã góp phần làm cho vn thêm giàu mạnh.còn các chú ở vn cứ yên tâm bọn tàu khựa và philisp bị bắt nhiều thì các chú sẽ được sang ầm ầm cho nên các chú đường trách ae vn nhà mình nhé....(mình vẫn còn hợp đồng).mọi người luôn vui khỏe...

pelunDD

Active Member
ace bhp tập trung đập lại bọn ca đi em sung phong cầm đầu :ar!:ar!:ar!
:)) nếu mà cs solo với ace bhp,thì cs thua là cái chắc, vì cs chỉ có 30ng thi bhp có tới 300ng rồi mà cs có 300ng thì bhp có tới 3000ng rối hohoh:))

koreavip.net

Well-Known Member
Những thông tin rất hữu ích!
Thất lễ cho hỏi, tân bang chủ cái bang năm nay quý danh chi vậy?
Từ khi tiền bối HỒNG THẤT KÔNG qua đời chưa có dịp tại ngộ!

thủy tinh xin chung vui

Thấy các phái vui quá em củng thay tên đổi họ cho fù hợp.em sống ở biển suốt nên chắc xưng thủy tinh hợp hơn.nếu tình hình căng thẳng quá anh e bhp nào muốn yên tĩnh tân hưởng ko khi biển,và thích cậu ca thì ra chổ mình.ở đây thì fải gọi là cha của an toàn.

can than...

Tuj chưa đc sag hq.ở nhà nge tình hìh vậy thì các bác bhp hãy cẩn thận nha.đừng để bị bắt thì mấy năm ld coj như hết.sợ quá thì về nc nhanh con kịp đó...đừg chém tuj nha.

Bay gjo nha nuoc ra luat.phat.tjen 5tram trjeu khj ld bhp ve nuoc hoak cs korea bat duoc.phat 20tr won xem co dua nao ko dam ve ko .gjong nay la gjong lua ua nang. ,ko the?lay niem xi?tu.ton^ .de?bat ep duoc. ,ma phaj?dung roj vot.moi so.

Cho em hỏi BHP có Phải là ko có quyền Công dân ko ạ .....
sao lại ko có quyền công dân hả chị :D các bác BHP còn đi lại lượn lờ nhiều hơn mấy ACE hợp pháp ý chứ ;))
các bác BHP chú ý NƠI NGUY HIỂM LÀ NƠI AN TOÀN NHẤT =)) chúng ta cứ ra gần đồn công an mà chơi , mấy chú CA ko ngờ đc đâu =))