Hướng dẫn xem điểm và trạng thái hồ sơ XKLD Hàn Quốc.

QuynhKr

Administrator
Khuyến cáo:

+Hiện nay trang eps đã bắt ứng viên phải đăng ký mới đc xem thông tin, và các bạn tự đăng ký để xem chứ ko nên đưa SBD và số CMT lên các trang mạng để nhờ người xem như vậy sẽ gây bất lợi cho các bạn vì bị cò vạc lợi dụng.

+Hướng dẫn cho bạn bè để tránh tình trạng thiếu thông tin về hồ sơ của mình, tạo điều kiện cho kẻ xấu lợi dụng.

A. EPS-TOPIK Primary key

-Năm 2010 là: 0082010P cộng với số báo danh ví dụ: 0082010P20012226
-Năm 2011 là: 0082011P cộng với số báo danh ví dụ: 0082011P10000001
-Năm 2012 là: 0082012C cộng với số báo danh ví dụ: 0082012C10000001
-Năm 2013 là: 0082013C cộng với số báo danh ví dụ: 0082013C10000001
*Lưu ý chứ P và C là viết hoa

B. Cách xem trạng thái hồ sơ trang EPS

-Các bạn vào địa chỉ web sau để xem với ngôn ngữ Tiếng Việt

Link: http://eps.go.kr/vi/index.html

1.Đối với những bạn thi 2010 thì ID và PassWord đều là tên bạn cộng với SBD

Ví dụ tên bạn là LINH và số báo danh của bạn là 20012226
Thì các bạn đăng nhập ID và PassWord đều là linh20012226 và nhấn GO

2.Đối với những bạn thi 2011 trở đi thì các bạn cần phải đăng ký ID

Lưu ý khi vào trang EPS.GO.KR bạn phải dùng trình duyệt mặc định trong máy tính là trình Internet explorer

Các bạn đăng ký xong rồi đăng nhập sẽ xem được trạng thái hồ sơ như sau

C. Giải thích một số thông tin

Ngày chuyển danh sách Lao động tìm việc
Và ngày chấp thuận danh sách lao động tìm việc

Là ngày hồ sơ của các bạn được chuyển lên mạng giới thiệu việc làm của Hàn Quốc để giám đốc xem và lựa chọn, nếu hồ sơ của các bạn hợp lệ thì sẽ đc ghi là chấp thuận ở mục ngày chấp thuận danh sách lao động tìm việc còn nếu hồ sơ có trục trặc thì sẽ bị ghi là trả lại

Cấp phép tuyển dụng
Và chuyển hợp đồng lao động chuẩn :

Nếu bạn đc giám đốc bên Hàn chọn thì ở các mục này sẽ nghi ngày cấp phép và ngày chuyển hợp đồng lao động lên mạng để phía VN download về cho người lao động xem

Ký hợp đồng lao động chuẩn:

Đã có hợp đồng lao động với chủ Hàn Quốc các bạn chờ một thời gian sẽ có điện thoại từ sở lao động tỉnh báo lên nộp tiền 630$ (Chú ý đóng 630$ tiền đô chứ một số địa phương thu 20 triệu VND là trong đó có một số khoản thu ngoài). Sau khi nộp tiền bạn sẽ nhận đc giấy báo thời gian và địa chỉ học định hướng (3 tuần)

Chương trình học:
- Chuẩn bị và mang theo: 04 ảnh cỡ 3x4cm; quần âu, áo sơ mi, giầy hoặc dép quai hậu, cà vạt để thắt cổ (bắt buộc); tiền ăn, ở; tiền kiểm tra lại sức khỏe nộp tại cơ sở đào tạo.
-Khám sức khỏe, học về luật, an toàn lao động, Tiếng hàn , làm tờ khai xin visa
-Và thi kết thúc khóa học: Thi trắc nghiệm cả về Tiếng Hàn và về luật

(chú ý là quá trình học định hướng chủ yếu là để rèn luyện ý thức nên mọi người phải ngoan nếu ko sẽ phải học lại khóa sau, bài thi nếu ko biết gì thì cũng đánh dấu hết nhé đừng bỏ trống bạn sẽ bị trượt đó)

Cấp thị thực:

Trong thời gian học định hướng bạn sẽ làm tờ khai xin visa theo mẫu của trường học định hướng.
Về ngày cấp thì phụ thuộc vào quết định phía Đại Sứ Quán

Ngày nhập cảnh dự kiến:

Đây chỉ là ngày nhập cảnh dự kiến nhưng các bạn vẫn phải chuẩn bị tinh thần trong khoảng thời gian này sẽ bay, lịch bay sẽ do trên trung tâm lao động ngoài nước xắp xếp và báo về nhà cho các bạn

Đào tạo giáo dục định hướng & Ngày bắt đầu làm việc:

Mặc dù có visa sang Hàn rồi nhưng vì các bạn ko cầm hộ chiếu nên các bạn phải đi theo đoàn do bên trung tâm xắp xếp khi sang tới Hàn Quốc các bạn sẽ đc đưa đến trung tâm Koilaf: http://www.koilaf.org kiểm tra lại sức khỏe và học định hướng 3 ngày sau đó giám đốc sẽ đến đón các bạn về công ty.

Chỉnh sửa cuối:
anh quynh oi cho em hoi
em co dua ban no hoc dinh huong hom têt roi ma sao gio van chua duoc cap thi luc ha anh
lieu co truc trac gi kg anh quynh anh biet gi thi thong tin em voi nha cam on anh nhieu

*lưu ý : post bài có dấu bạn nhé !

Last edited by a moderator:
anh quynh oi cho em hoi
em co dua ban no hoc dinh huong hom têt roi ma sao gio van chua duoc cap thi luc ha anh
lieu co truc trac gi kg anh quynh anh biet gi thi thong tin em voi nha cam on anh nhieu

mình cũng học định hướng trước tết, mấy đứa học cùng củng có lịch bay rồi,mà mình thi chưa.nghe nói là thứ 5 mỗi tuần thì nó mới báo.không biết có đúng không?bạn nào biết trả lời dùm mình với

em cảm ơn anh quỳnh nhé vẫn đang chờ na nhưng rất cảm ơn anh em sẽ chờ đợi chúc anh luôn vui vẻ hạnh phúc cũng tay xây dựng diễn đàn công đồng người việt tại hàn quốc luôn luôn phát triển giàu mạnh

mình cũng học định hướng trước tết, mấy đứa học cùng củng có lịch bay rồi,mà mình thi chưa.nghe nói là thứ 5 mỗi tuần thì nó mới báo.không biết có đúng không?bạn nào biết trả lời dùm mình với
Yên con bà tâm đi . Xem ở trong đó chính xác 100% . Trừ khi có sự thay đổi đột xuất . Chúc bạn sớm đc bay nhé . Chờ đợi là hạnh phúc .

anh quynh oi cho em hoi

bt mà mấy đứa bạn mình cũng vậy.và thời hạn xuất cảnh sau khj học đh là 3 tháng mà.yên tâm đi.ăn chơj đi kẻo hối hận kèkè!

thnks nhe ban... hiciccccc. minh thi dau ki thi ngay 5/12/10 roi, nhung thay thong tin chuyen ho so di ngay 19/01/2011 ah. Vay la den nay moi dc 1 thang thoi. Ngay nao cung doi cho thong tin tu ben Han Quoc goi di lam, thay nong ruot qua chung. Khong biet la khi nao minh dc dat chan len dat HQ xinh dep, nhung bo phim tinh cam lang va nhung dien vien HOT nhi???

troi oi nhung nguoi chay trot thi di nhanh the con nhung nguoi thi bang nang luc va long quyet tam de thoat ngheo thi di kho the .xa hoi viet nam that ko cong bang chut nao minh thi dot t10 nay la dot thu 2.dot ruoc thi nhieu tin nhan vao qua nen minh ko do dot nay thi do. chac ko dc di vi thay ho so minh mat tich khong thay tin tuc gi ca con bon banchay chot thi` da dc len mang tin viec that bat cong .bao cong khai ma co thay cong khai gi dau chi thay bat cong thoi .chuc nhung ai thi bang chinh kha nang cua minh sang do gap nhieu may mam nhe minh so o lai canh giu que nha .ma co tin gi thi alo minh voi nhe sbd 00000 cam on nhieu

Last edited by a moderator:

habaoanh

╬♥๑ღforever_lo ve♥๑ღ╬
Giúp em ... Xem hồ sơ bên hàn quốc

em thi tháng 10 vừa rồi .mà chưa biết mình đã được chọn chưa .vây muốn biết thì phải xem ở đâu .nhờ anh chị chỉ em với

troi oi nhung nguoi chay trot thi di nhanh the con nhung nguoi thi bang nang luc va long quyet tam de thoat ngheo thi di kho the .xa hoi viet nam that ko cong bang chut nao minh thi dot t10 nay la dot thu 2.dot ruoc thi nhieu tin nhan vao qua nen minh ko do dot nay thi do. chac ko dc di vi thay ho so minh mat tich khong thay tin tuc gi ca con bon banchay chot thi` da dc len mang tin viec that bat cong .bao cong khai ma co thay cong khai gi dau chi thay bat cong thoi .chuc nhung ai thi bang chinh kha nang cua minh sang do gap nhieu may mam nhe minh so o lai canh giu que nha .ma co tin gi thi alo minh voi nhe sbd 20011065 cam on nhieu
mình thì ko nghĩ vậy.trước kia mình cũng có wan niệm tiền nhiều đi nhanh tiền ít đi chậm ko tiền thì...Nhưng từ khi vào 4rum và thực tế ở trường mình thì là ko fải như vậy.nhữnh kẻ huyênh hoang rằng có cơ cán dây dợ thì hs chưa lên mạng or chưa được chọn còn như mình và 1 số bạn cứ bt thì giờ ok hết rùj(mắt thấy tai nghe).có lẽ chỉ có 1 số hiếm hoi là chạy được thật còn toàn là bọn cơ hội.nói vậy để bạn an tâm và thêm niềm tin chờ đợi.chúc bạn sớm gặp may mắn! Yh giacmoseoul

hic.hic.hôm nay lên coi dùm cho mấy đứa bạn học chung lớp định hướng trước tết,coi cho 2 người thì cả 2 đều có lịch bay,còn mình thì......"chán".chẳng bít khi nào đến mình có tin vui.

www.eps.go.kr

trang web này mình biết củng lâu rồi phải được 4 tháng rồi . đi hàn nhiều tiền quá chúng nó chặt chém kinh lắm . không nộp tiền sợ không đi dược 8-|8-|8-|. ở quảng bình dao động từ 100 đến 170t nộp cho cò mồi :))

trang web này mình biết củng lâu rồi phải được 4 tháng rồi . đi hàn nhiều tiền quá chúng nó chặt chém kinh lắm . không nộp tiền sợ không đi dược 8-|8-|8-|. ở quảng bình dao động từ 100 đến 170t nộp cho cò mồi :))
tại vì mình ko biết nên mới bị tụi cò nó làm tiền mà thôi,chứ đi hàn quốc là chương trình của nhà nước mà đâu tốn nhiêu đâu.tính hết tất cả chi phí từ học tiếng hàn,thi,khám sức khỏe......từ 50tr trở lại là cùng,không hơn đâu.bạn nào có nhu cầu đi thì cứ lên sở lđ địa phương hỏi là bít thôi mà,tụi cò mồi đâu có ăn uống gì đc trong vụ này đâu.

mình biết vậy chứ nhưng đâu có nghỉ vậy .tâm lí chung của mọi người mà muốn đi nhanh nộp tiền với ý nghỉ cho chắc chắn . thấy mọi người như vậy không làm theo thì sợ nó bỏ rơi hồ sơ mình thì chết