Cách tìm việc trên web work.go.kr cho người ngoại quốc

chào các bạn
hiện nay có nhiều người đang tìm việc. từ trang wed mà anhtuansv gửi lên, mình đã tìm dc cách để tìm việc hiệu quả nhất.mình post lên cả nhà cùng tìm nhé!
http://www.work.go.kr/jobInfoSearch...impleSearchList.jsp?m=1&s=1&menuId=M200800001
ở phần 근무지역 bạn bấm vào 지역찾기 để tìm vùng
dòng 직종 nếu bạn nào làm nông nghiệp thì bấm vào 직종명검색 ở đó có các nghề muốn tìm. bạn tích vào 농림어업 là làm nông lâm nghiệp đó. còn công nghiệp thì KHÔNG CẦN tích vào dòng đó đâu. vì mình thấy ở đấy nhận công nghiệp nhiều thôi.
sau đó bạn có thể chọn thời gian các công ty đăng kí tìm người.
đến dòng dưới검색키워드 bạn đánh vào đó chữ 외국인 rồi bấm 검색 là sẽ ra các xưởng tìm người ngoại quốc
nhờ trang wed này mình cũng đã tìm dc việc cho mấy người bạn rồi nên mới dam post cho anh em. nhưng tìm dc công ty rồi lại phải nhờ vào khả năng nói tiếng hàn để xin việc đấy.
nếu có gì ko hiểu có thể nhắn đến nick yahoo của mình catbui85nd. chúc các bạn thành công

Last edited by a moderator:
cái này hay lắm nhưng ko biết liên lạc cty có nhận mình ko nữa =)).mà catbui85nd ơi làm sao để biết cty nào nhận người ngoại quốc vậy? hay là cư điện thoại đến cty vây?chỉ mình cái coi :) thank nhiều nha.

cứ gọi điện đến cty đó hỏi xem , ông pải xem lương cơ bản của nó từ 1,5 triệu trở xuống mà làm khoảng 8 tiếng/ ngay` thi` 95% nó nhận ng` Ngoại Quốc , con` cao hơn thi` hơi hiếm chỉ có ng` Han` thui ,

cái này hay lắm nhưng ko biết liên lạc cty có nhận mình ko nữa =)).mà catbui85nd ơi làm sao để biết cty nào nhận người ngoại quốc vậy? hay là cư điện thoại đến cty vây?chỉ mình cái coi :) thank nhiều nha.
có nhận ngoại quốc mà bạn. minh cũng xin dc việc cho mấy người cùng công ty cũ rồi. có cách để biết công ty nhận ngoại quốc đấy.bạn đánh chữ 외국인 vào phần 검색키워드 là ra các công ty nhận người ngoại quốc.bạn thử đọc lại xem nhé. lần đầu vào hơi khó 1 chút nhưng lần sau sẽ thấy dễ lắm. chúc bạn thành công

[QUOCTE=catbui85nd;25226]chào các bạn
hiện nay có nhiều người đang tìm việc. từ trang wed mà anhtuansv gửi lên, mình đã tìm dc cách để tìm việc hiệu quả nhất.mình post lên cả nhà cùng tìm nhé!
http://www.work.go.kr/jobInfoSearch...impleSearchList.jsp?m=1&s=1&menuId=M200800001
dòng 직종 nếu bạn nào làm nông nghiệp thì bấm vào 직종명검색 ở đó có các nghề muốn tìm. bạn tích vào 농림어업 là làm nông lâm nghiệp đó. còn công nghiệp thì ko tích vào dòng đó đâu.
đến dòng dưới검색키워드 bạn đánh vào đó chữ 외국인 rồi bấm 검색 là sẽ ra các xưởng tìm người ngoại quốc
nhờ trang wed này mình cũng đã tìm dc việc cho mấy người bạn rồi nên mới dam post cho anh em. nhưng tìm dc công ty rồi lại phải nhờ vào khả năng nói tiếng hàn để xin việc đấy.
nếu có gì ko hiểu có thể nhắn đến nick yahoo của mình catbui85nd. chúc các bạn thành công
cám ơn anh rất nhiều thế nhưng cho em hỏi 1 chút nhe em làm công nghiệp thì ở fan 직종명검색 có fai điền gì ko anh

không cần điền gì đâu bạn à. vì ở đó hầu như toàn nhận công nghiệp. nông nghiệp ít lắm

trang web này hay đấy nhưng những ai tìm việc ở đây cũng cần chú ý.
thứ 1; những gì họ đưa lên độ chính xác không phai 100%. hơn nữa những mục như [근무조건] là bạn cần đọc kỹ và gọi điện hỏi kỷ trước khi có ý định đến công ty đó. thường thì nếu họ không gi mục kỳ túc xá, ăn uống là không có cho các bạn, còn nữa đây là trang web kiếm việc rộng nên họ không chú trọng đến lao đông theo chế độ nào cả vì vậy các bạn nên lưu ý khi tìm hiểu
thư2; nhưng công ty đăng tìm người ở web nay không nhất thiết là họ đã đăng ký ở sở lao động[có thể họ không ,hoặc chưa đăng ký ở sở lao động] vì vậy nhưng ai trong hợp đồng cần lưu ý và hỏi trước
hơn nữa có rất nhiều công ty chỉ đăng ký ở sở lao động mà không đăng ký ở đây vì vậy chúng ta cũng cần đến sld để tìm thêm xưởng.
mong cho nhưng ai gặp khó khăn trong thời buổi khó khăn này sớm tìm được việc và kiếm thật nhiều tiền nghe
mình cũng vậy, cũng đang tìm việc nhưng gio muốn chọn công ty tốt nên giờ vẩn chưa hạ cách. ai cùng cảnh ngộ thì cùng đi tìm cho vui nghe.
nói chung trang web này là chuẩn nếu bạn biết tý tẹo tiếng hàn
chúc mọi người gặp nhiều may mắn. ngày mai xuống busan một chuyến ai cùng đi thì alo nghe

cảm ơn bạn đã giúp hoàn thiện trang wed hơn. nếu ai biết về trang wed này xin hãy có ý kiến để hoàn thiện hơn nữa.cho mình bổ xung thêm 1 chút là có công ty ko ghi cho ktx nhưng khi mình điện hỏi thì nó cho. còn những công ty nào ghi lương giờ là 4000w thì cái họ hỏi bạn đầu tiên là có chứng minh thư ko đó. nhiều công ty ghi lương thấp nhưng các bạn đừng bỏ qua, hãy chịu khó đọc 1 chút. còn những công ty ghi lương cao là những công ty cần kinh nghiệm cao lắm. các bạn hãy góp ý thêm nhé.chân thành cảm ơn các bạn.

Tìm việc bằng web

chào các bạn
dòng 직종 nếu bạn nào làm nông nghiệp thì bấm vào 직종명검색 ở đó có các nghề muốn tìm. bạn tích vào 농림어업 là làm nông lâm nghiệp đó. còn công nghiệp thì ko tích vào dòng đó đâu.
nếu có gì ko hiểu có thể nhắn đến nick yahoo của mình catbui85nd. chúc các bạn thành công[/ cam on anh rat nhieu the nhung cho em hoi 1 chut nhe em lam cong nghiep thi o fan 직종명검색 co fai dien gi ko anh

Chào bạn.
Bây giờ mình muốn tìm việc công nghiệp,ví dụ như làm cơ khí chắng hạn thì mình phải chọn chữ nào trong phần 직종명검색.
Mong bạn giúp mình.
Cám ơn những thông tin tiện ích của các bạn./

Cả nhà ơi cho mình hỏi tí. Mình mới sang Hàn được may tháng, vẫn chưa tìm được việc. Tiếng Hàn của mình lại mù tịt. Có anh chị em nao biết chõ nào cần lao động mà ko yêu cầu về tiếng Hàn ko làm ơn chỉ dùm mình nhé. Mình đang ở soeul. Mình là lao động bất hợp pháp. Cả nhà giúp mình với nhé.

meo

mấy anh chị ơi giờ em đang đánh võng ,anh chị nào có công ty nhận lưu vong chỉ cho em mới

meo

giờ em đang ở bu san nếu bạn nào có việc nhận lưu vong ,nói giúm mình nhe